22 ก.พ. 2565
สำนักอนามัย กรุงเทพมหานคร เปิดอบรมหลักสูตรการสุขาภิบาลอาหารของกรุงเทพมหานคร 2 รูปแบบ ได้แก่ อบรมในห้องอบรมโดยมีวิทยากรบรรยาย และอบรมผ่านระบบเทคโนโลยีดิจิทัล แก่ผู้ประกอบกิจการ และผู้สัมผัสอาหารที่ยังไม่เคยเข้ารับการอบรมหรือเคยผ่านการอบรมมาแล้วครบ 3ปี
ในพื้นที่กรุงเทพมหานคร ระหว่างวันที่ 18 กุมภาพันธ์ ถึง 8 กรกฎาคม 2565 โดยผู้สนใจสามารถสมัครเข้ารับการอบรมฟรี ได้ที่ฝ่ายสิ่งแวดล้อมและสุขาภิบาล สำนักงานเขต ที่สถานประกอบกิจการตั้งอยู่
![](https://officialadmin.bangkok.go.th/public/upload_fm/%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A1.jpg)
![](https://officialadmin.bangkok.go.th/public/upload_fm/QR%20Code%20link%20%E0%B9%81%E0%B8%9C%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A1.png)